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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA

HOSPITALI YA RUFAA MKOA WA

MIAKA 
MITATU YA 

RAIS DK. 
SAMIA NA 

UBORESHAJI 
SEKTA YA 

AFYA NCHINI

IKIWA ni miaka mitatu 
imetimia tangu aingie 
madarakani Machi 19, 
2021, Rais wa jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, 
Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amekuwa chachu ya 
mafanikio makubwa ya 
uboreshaji wa huduma 
mbalimbali, hususani 
katika sekta ya afya.

HOSPITALI YA 
RUFAA MKOA 
WA SHINYANGA 
YAJIVUNIA 
MAFANIKIO 
TELE MIAKA 
MITATU YA MHE. 
DK. SAMIA

SHINYANGA
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Hospitali ya Rufaa mkoa wa Shinyanga yajivunia 
mafanikio tele miaka mitatu ya Mhe. Dk. Samia

MIAKA MITATU YA RAIS DK. SAMIA NA UBORESHAJI SEKTA YA AFYA NCHINI

IKIWA ni miaka mitatu 
imetimia tangu aingie 
madarakani Machi 19, 
2021, Rais wa jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, 

Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amekuwa chachu ya mafanikio 
makubwa ya uboreshaji wa 
huduma mbalimbali, hususani 
katika sekta ya afya.

Uwepo wa Dkt. Samia 
madarakani katika kipindi 
cha miaka mitatu umesaidia 
upatikanaji wa dawa za 
kutosha pamoja na ununuzi 
wa vifaa tiba ambavyo awali 
havikuwepo katika baadhi ya 
Zahanati, Vituo vya Afya na 
Hospitali za Rufaa za Mkoa 
hapa nchini.

Mganga Mfawidhi wa 
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa 
Shinyanga (SRRH), Luzila 
John, alieleza moja ya 
matokeo chanya makubwa ni 
kupunguza rufaa za wananchi 
mkoani Shinyanga na maeneo 
jirani kwenda kupata huduma 
katika Hospitali ya Rufaa Kanda 

Bugando.
Dkt. Luzila alibainisha 

miaka mitatu ya Dkt. Samia 
kwa sasa imesaidia wananchi 
katika mkoa wa Shinyanga 
wamekuwa wakipata huduma 
hizo katika Hospitali yao ya 
Mkoa, Hospitali ambayo 
imepunguza usumbufu pia 
gharama za wananchi kwenda 
Bugando kupatiwa huduma.

SHUKRANI KWA DKT. SAMIA
Shukrani za dhati na 

za kipekee zilitolewa Dkt. 
Luzila kwa Dkt. Samia kwa 
mchango wake mkubwa katika 
kuboresha huduma kwenye 
sekta ya afya, hususani katika 
Hospitali ua Rufaa ya Mkoa 
Shinyanga.

“Tunaishukuru serikali 
ya awamu ya sita chini ya 
Dkt. Samia kwa kuboresha 
huduma katika Hospitali yetu 
ambayo inahudumia jumla 
ya Halmashauri sita (6) zenye 
jumla ya Vijiji 513, ikiwemo 
ujenzi wa miundombinu na 

“Tunaishukuru 
serikali ya 
awamu ya sita 
chini ya Dkt. 
Samia kwa 
kuboresha 
huduma 
katika 
Hospitali 
yetu ambayo 
inahudumia 
jumla ya 
Halmashauri 
sita (6) zenye 
jumla ya Vijiji 
513, ikiwemo 
ujenzi wa 
miundombinu 
na upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba”,

Mganga Mfawidhi 
wa Hospitali ya 
Rufaa ya Mkoa 
Shinyanga (SRRH), 
Luzila John

upatikanaji wa dawa na vifaa 
tiba”, alisema.

(MAFANIKIO)
KUKAMILISHA UJENZI WA 
MIUNDOMBINU

Alisema chini ya uwatawala 
wa Rais. Dkt. Samia, Hospitali 
hiyo ambayo ni mpya ilifanikisha 
kukamilisha ujenzi wa 
miundombinu ya majengo kwa 
awamu ya kwanza ikiwemo Jengo 
la Wagonjwa Mahututi (ICU) na 
Wahonjwa wa Nje (OPD).

KUANZA KWA HUDUMA 
YA CT-SCAN

Aidha, Hospitali imefanikiwa 
kuanza kutoa huduma ya 
CT-SCAN iliyogharimu sh. 
bilioni 1,810,000,000 ambayo 
haikuwepo hapo mwanzo, na 
ikisaidia kupunguza usumbufu 

wa wagonjwa kwenda Bugando, 
Mwanza, kwa ajili ya kupatiwa 
huduma hiyo.

Dkt. Luzila alisema huduma 
hiyo imesaidia kupata wateja 
kutoka mikoa jirani ikiwemo 
Simiyu, Geita, Tabora na hata 
Singida ambao wamekuwa 
wakisafiri kuja Shinyanga 
kutokana na ubora wa huduma 
zinazotolewa.

HUDUMA YA X-RAY
Hospitali imeboresha huduma 

zake katika uwatala wa Dkt. 
Samia kwa kufanikiwa kununua 
mashine ya kisasa ya X-RAY kwa 
sh. milioni 228,548,000 kupitia 
fedha za UVIKO-19.

ULTRA SOUND MACHINE
Dkt. Luzila alisema Hospitali 

hiyo imefanikiwa kununua 

MGANGA Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa 
Shinyanga (SRRH), Luzila John.

MASHINE ya CT-SCAN katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Shinyanga.
UZALISHAJI wa hewa ya Oksijeni (Oxygen Plant) 
katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Shinyanga.

CHUMBA cha kuwezesha huduma ya CT-SCAN (CT-SCAN Control 
Panel) Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Shinyanga.
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Hospitali ya Rufaa mkoa wa 
Shinyanga yajivunia mafanikio tele 
miaka mitatu ya Mhe. Dk. Samia

MIAKA MITATU YA RAIS DK. SAMIA NA UBORESHAJI SEKTA YA AFYA NCHINI

Tunatoa 
shukrani za 
dhati kwa Rais. 
Dkt. Samia 
Suluhu Hassan 
kwa kuimarisha 
upatikanaji 
wa huduma 
bora za afya 
katika mkoa wa 
Shinyanga, pia 
kwa kututengea 
pesa 
zitakazosaidia 
kukamilisha 
utoaji wa 
huduma katika 
hospitali kama 
vile Jengo la 
Mama na Mtoto, 
Maabara, 
Mochwari 
na Famasi 
ambapo serikali 
imeshatutengea 
kiasi cha zaidi 
ya bilioni 10 
kwa ajili ya 
ujenzi huo 
katika mwaka 
wa fedha wa 
2023/2024”

Mganga Mfawidhi wa 
Hospitali ya Rufaa 
ya Mkoa Shinyanga 
(SRRH), Luzila John

Portable Ultra-Sound Mashine ya 
kisasa kwa gharama ya sh. milioni 
71,540,000.

UZALISHAJI WA TIBA HEWA 
(OXYGEN PLANT)

Alibainisha kuwa, huduma za 
uzalishaji wa Tiba Hewa (Oxygen 
Plant) hopsitalini kwa ajili ya 
wagonjwa ulifanikiwa kuanza katika 
utawala wa awamu ya sita, uzalishaji 
ambao umesaidia kuhifadhi na 
kupunguza gharama za ziada, 
kwenda Mwanza na Tabora kwa ajili 
ya kufanya manunuzi.

KUANZISHA HUDUMA YA TIBA 
MTANDAO (TELEMEDICINE)

Dkt. Luzila alisema huduma ya 
Telemedicine katika Hospitali hiyo 
imefanikiwa kuanzishwa. Huduma 
hiyo imesaidia kupunguza gharama 
za fedha kwa mgonjwa kusafiri 
kutoka Hospitali A kwenda B 
kwenda kupata huduma, kutokana 
na teknolojia yake inayoruhusu 
kutoa huduma kwa wagonjwa kwa 
njia ya mtandao bila kusafiri umbali 
mrefu.

UJENZI WA MAJENGO
Halikadhalika alieleza, Hospitali 

imefanikisha kupata majengo 
matatu muhimu (yote yanatumika) 
kwa fedha za UVIKO-19, ambayo 
ni Jengo la Wagonjwa Mahututi 
(ICU) kwa sh. milioni 560, Jengo 
la Magonjwa ya Dharura (EMD) 
sh. milioni 650, na Jengo la Mionzi 
(Radiolojia) milioni 329, Jengo la 
Magonjwa ya Mlipuko (Isolation), 
bilioni 2 zilizowezeshwa na Global 
Fund pamoja nyumba ya Mganga 
Mfawidhi iliyowezeshwa na fedha za 
UVIKO-19, iliyogharimu milioni 90.

MIKAKATI WALIYOJIWEKEA
Katika kuhakikisha Hospitali 

inastawisha maendeleo yenye afya 
chanya kwa wananchi wa mkoa 
wa Shinyanga na maeneo jirani, 
Dkt. Luzila alibainisha Hospitali 

itendelea kutoa huduma bora 
za kibingwa na kibingwa bobezi 
ili kukidhi matakwa yao, pamoja 
na kupunguza wananchi kusafiri 
maeneo ya mbali.

Aidha, alisisitiza kuendelea 
kuboresha huduma nzuri katika 
Kitengo cha Mrejesho (Huduma 
kwa Mteja) ili kuwafanya wananchi 
wanaofika hospitalini kufarijika na 
kutokata tamaa ya kurejea tena 
mara baada ya kupatiwa huduma.

Vilevile alisema wataendelea 
kuimarisha huduma ya upatikani 
wa dawa zote na kwa wakati pia 
vifaa tiba kuboresha huduma 
nyingine kwa maslahi mapana ya 
kuokoa maisha ya wagonjwa.

Aliongeza jitihada za 
kusimamia ipasavyo miradi yote 
ya ujenzi kwa muda na ubora 
stahiki itazingatiwa ipasavyo.

Dkt. Luzila alieleza pia 
kuendelea kusimamia miiko 
na maadili ya kazi yanayohusu 
utumishi wa umma ili kuimarisha 
nidhamu na uwajibikaji mahala pa 
kazi.

NENO KWA SERIKALI
Kutokana na jitihada ambazo 

serikali ya awamu ya sita 
inayoongozwa na Dkt. Samia, Dkt. 
Luzila alitoa shukrani zake kwa 
serikali.

“Tunatoa shukrani za dhati kwa 
Rais. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kwa kuimarisha upatikanaji wa 
huduma bora za afya katika mkoa 
wa Shinyanga, pia kwa kututengea 
pesa zitakazosaidia kukamilisha 
utoaji wa huduma katika hospitali 
kama vile Jengo la Mama na Mtoto, 
Maabara, Mochwari na Famasi 
ambapo serikali imeshatutengea 
kiasi cha zaidi ya bilioni 10 kwa ajili 
ya ujenzi huo katika mwaka wa 
fedha wa 2023/2024”, alisema.

WITO
Dkt. Luzila alitoa wito kwa jamii 

kwenda hospitalini hapo 
kwa ajili ya kupata huduma 
za kiafya kutokana na 
kuimarishwa zaidi tofauti na 
zamani, hususani uchunguzi 
wa magonjwa yasiyo ya 
kuambukiza, lakini vilevile 
alisema wanaendelea kutoa 
elimu kila siku kuhusiana na 
masuala ya afya, akiwataka 
wananchi wajitokeze kwa 
wingi sababu huduma 
inapatikana wakati wote.

HISTORIA
Hospitali ya Rufaa ya 

Mkoa Shinyanga (SRRH) ni 
zao la iliyokuwa Hospitali ya 
Wilaya ya Shinyanga ambayo 
ilianzishwa kwa ajili ya kutoa 
huduma katika wilaya ya 
Shinyanga miaka ya mwanzo 
ya uhuru na ilipopewa hadhi 
ya mkoa, hospitali hiyo ikawa 
Hospitali ya Mkoa.

Kadiri miaka 
inavyokwenda hospitali 
imekua siyo tu kwa ukubwa 
na aina ya huduma 
zinazotolewa, lakini pia kwa 

muundo na wataalamu wa 
afya. Ndiyo hospitali kubwa 
zaidi inayomilikiwa na serikali 
katika eneo hilo.

Ujenzi wa Hospitali mpya 
kwa lengo la kukidhi hadhi 
ya Rufaa ya Mkoa, ulianza 
mwaka 2014 na kukamilika 
rasmi 2022, mwaka ambao 
huduma zilianza kutolewa 
kwa awamu ya kwanza, kisha 
Julai 2023, Hospitali ilianza 
kutoa huduma zote katika 
majengo yake mapya.

Hospitali imejengwa 
Mwawaza, umbali wa 
kilomita 5.6 kutoka 
Shinyanga mjini.

KLINIKI ZA KIBINGWA 
ZINAZOTOLEWA NA 
HOSPITALI HIYO
Kliniki ya Magonjwa ya 
Wanawake na Upasuaji
Kliniki ya Magonjwa ya Moyo
Kliniki ya Magonjwa ya 
Wajawazito
Kliniki ya Magonjwa 
yasiyoambukizwa
Kliniki ya Watoto

CHUMBA cha watoto wachanga (NICU) Hospitali ya 
Rufaa ya Mkoa Shinyanga.


